SHUGABAN MASU SANA\’AR SAYAR DA KARO A JAHAR YOBE YA KOKA KAN YADDA SANA\’AR TASU KE FUSKANT

    0
    635
    Muhammad Sani Chinade, DAGA DAMATURU
    SHUGABAN kungiyar masu sana\’ar sayar da karo na Jihar Yobe Alhaji Mele
    mai karo Damaturu ya koka dangane da yadda sana\’arsu ke fuskantar
    barazanar bacewarta sakamakon yawaitar sare bishiyoyin da ke
    samar da karo da ake yi don neman itacen girki.
    Shugaban ya bayyana hakan ne a tattaunawarsa da wakilinmu a garin
    Damaturu dangane da matsalolin da wannan sana\’a tasu ke fuskanta.
    Alhaji Mele ya kara da cewar, a baya kafin mutane su farma saran
    itatuwan karo a duk mako sukan loda manyan motoci fiye da biyu  da
    karo amma a halin da ake saboda karancinsa da kyar suke loda mota daya
    a mako duk da irin darajarsa a kasuwannin duniya da yake da ita.
    Don haka ne ya ke rokon gwamnatin Jihar Yobe da ma sauran gwamnatocin
    sauran Jahohin da ake samar da karo da su kara daukar matakin dakatar
    da sare itatuwan karo da wasu mutanen da ke sana\’ar saran itatuwa
    barkatai ke yi domin matukar ba hakan aka yi ba to nan gaba wannan
    sana\’a kan iya gagararsu.
    Ya  kuma roki gwamnatin tarayya da ta sa su cikin shirin da take yi na
    tallafa wa manoma da kudaden gudanar da noma ko da ma rance ne domin
    kuwa suma wani bangare ne daga sashin manoma.

    LEAVE A REPLY

    Please enter your comment!
    Please enter your name here